Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ลืม User/Password สำหรับเข้า User Manager
    เริ่มโดย yod
    Read 27,157 times
yod

ในกรณีที่ต้องการเปลี่ยน Password สำหรับเข้า User manager ให้แก้ไขที่ Menu Customer ครับ

พอแก้ Password เสร็จแล้วลืม  ;D ;D

เข้าที่ Winbox --> New Terminal พิมพ์

/tool user-manager customer print

จะแสดงรายการ User/Password ขึ้นมาครับ

ทีนี้ตอนพิมพ์แก้ Password ดันไปกดเป็นภาษาไทย ให้ Reset Password ใหม่ครับ

เปลี่ยนคำว่า PASSWORD ได้ตามต้องการนะครับ

/tool user-manager customer set admin password=PASSWORD

เรียบร้อยครับ

เจอปัญหาเดียวกันเลยคะ โทรหาผู้ดูแลระบบก็ไม่ว่างตลอด เครียดมากๆ รบกวนช่วยบอกขั้นตอนแบบระเอียดสำหรับคนที่ใช้งานเป็นอย่างเดียวด้วยคะ