Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Review IP Camera AVTECH AVN362 แบบภายนอกอาคาร ความละเอียด 1.3 Megapixel
    เริ่มโดย yod
    Read 10,656 times
yod

Review IP Camera AVTECH AVN362 แบบภายนอกอาคาร ความละเอียด 1.3 Megapixel

กล้อง IP Camera จาก AVTech รุ่น AVN362 สำหรับติดตั้งภายนอกอาคาร ความละเอียดภาพสูงสุดถึง 1.3 Megapixel สามารถดูได้ทั้งกลางวัน และ กลางคืน มีระบบ Digital Zoom และ Digital Pan รวมถึงระบบ Face Detection โดยกล้องจะ Zoom ไปยังหน้าคนที่เดินผ่านเข้ามาในระยะของกล้อง ช่วยให้ตรวจสอบได้ง่ายยิ่งขึ้น รองรับ Software ที่ใช้ร่วมกับ iPhone (Eagle Eyes) เพื่อดูภาพผ่านมือถือ iPhone ใช้ Image Sensor แบบ 1/3" MOS-Type ครับ

อุปกรณ์

ช่องต่อสาย Lan (RJ-45) รวมถึงสาย Adapter (Adapter ต้องซื้อแยกครับ แบบ 12VDC 1.5 Amp)

หน้าจอ Login ใน Version นี้จะต้องกรอก Verify Code ด้วยครับ

ในกรณีดูผ่าน Browser ต้องติดตั้ง Active X ด้วย

รูปขนาด 1.3 MegaPixels ชัดแจ๋วจริงๆครับ

หน้าจอ Config อุปกรณ์ จะแตกต่างจาก Version ที่แล้ว
หลักๆก็จะมีส่วน Network ครับ ต้องเปลี่ยน IP Address, Gateway และก็ DNS รวมถึงหมายเลข Port

รองรับ Digital Smart Zoom

รวมถึง Motion Detection

ติดตั้ง Software เพื่อทำการดูภาพ รวมถึง บันทึกลง Computer ครับ

ลองปิดไฟเพื่อดูใน Mode กลางคืนครับ ภาพชัดดีครับ

ลองทดสอบใช้ Mode Face Detection ถือว่าทำได้รวดเร็วมากครับ มัน Zoom เข้าไปที่หน้าเลย ถ้ามีการบันทึกไว้เป็นหลักฐานได้ชัดเจนดีมาก

พอดีทดสอบที่ร้านที่เซียร์ครับ 3 ทุ่มแล้ว อยู่คนเดียวด้วย ไม่รู้จะทดสอบกับใครดี  ::) ::)

น่าใช้มากครับ  :o สำหรับกล้อง IP Camera รุ่นนี้ เพราะภาพคมชัดดีมาก  เพราะโดยปกติเวลาเห็นออกข่าวมีเหตุการณ์ที่สามารถบันทึกภาพลงกล้องได้ ก็มองไม่ค่อยจะออก (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะดูในข่าวแล้วผมมองไม่ออกจริงๆ) แต่ถ้าเป็นกล้องรุ่นนี้ รับรองชัดแจ๋วครับ อาจจะเปลือง Harddisk ซักหน่อย แต่ราคา Harddisk สมัยนี้ 1TB (1024 GB) ราคาไม่ถึง 3 พันครับ