Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• งาน ติดตั้ง Wireless Hotspot สนง.ทหารพัฒนา จ.ตาก
    เริ่มโดย yod
    Read 20,586 times
yod

งาน ติดตั้ง Wireless Hotspot หน่วยส่งเสริมการเกษตรและสหกรณ์ที่ 3 สนง.ทหารพัฒนา หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา จ.ตาก

งานนี้ทางพี่ พ.ต.ชิดพล แก้วพรหม ต้องการกระจายสัญญาณ Wireless ให้ครอบคลุมพื้นที่ระยะประมาณ 1 Km เลยเลือกใช้เป็น Ubiquiti PicoStation M2HP จำนวน 5 ชุดและเพิ่ม Gain กระจายสัญญาณ Wireless ด้วยเสา Omni ขนาด 9dBi ที่ Connecter เป็นแบบ RP-SMA Male ซึ่งไม่ต้องใช้ หัวแปลง หรือ สาย Lowloss

และจะต่อกับกล้องวงจรปิด โดยเลือกกล้องวงจรปิดรุ่นที่สามารถบันทึกข้อมูล NAS ได้ และใช้ NAS รุ่น Zyxel NSA-210 ซึ่งราคาประหยัดมากๆครับ ใช้ Harddisk ขนาด 1 TB 1 ลูก

ส่วนในสำนักงาน ใช้ Linksys WRT54GL กระจายสัญญาณ Wireless ภายในสำนักงาน

ขออนุญาติใส่ลายน้ำครับ

ใช้อุปกรณ์กัน Surge รุ่น EnGenius ESA-7500

ต่อกับเสา Omni ขนาด 9dBi ได้โดยตรงเลยครับ ไม่ต้องใช้หัวแปลง ส่วนขายึดอุปกรณ์ พี่ชิดพลออกแบบเองทำเองเลยครับ  ;D

พี่ชิดพล ที่ใส่เสื้อสีฟ้าครับ  8)

ใช้ Linksys WRT54GL กระจายสัญญาณ Wireless ภายในอาคารครับ

ทางร้าน Sysnet ขอขอบคุณพี่ชิดพลมากๆเลยครับ  ;D ;D ;D