Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• สัญญาณส่งไม่ถึง 300 เมตรทำไงดีครับ
    เริ่มโดย thekopnoi
    Read 4,810 times

สอบถามครับ ตอนนี้ผมทำ hotspot แถวบ้าน ต้องการรัศหมี 300-350 เมตร โดยใช้ Nanostation M2 2 ตัว ตอนนี้ขึ้นเสาสูง 7 เมตร ปัญหาคือ ในระยะ 300-350 เมตรที่ผมต้องการ ไม่มีสัญญาณเลยครับ เหมือนเสาส่งสัญญาณไปไม่ถึง โซนหวังผลของผมคือบริเวณหมู่บ้านจัดสรร กับ โรงเรียน ซึ่งอยู่ในระยะ 300-350 เมตร อยากทราบว่าตอนนี้ผมต้ิองแก้ไขส่วนไหนบ้างครับให้สัญญาณได้ระยะสัก 300 เมตรขึ้นไป (ระหว่างจุดปล่อยถึงบริเวณที่หวังผลมีต้นไม้สูงพอสมควรแต่ไม่ทึบมาก)
*มือใหม่หัดทำครับ* ขอบคุณครับ

ใช้อะไรรับสัญญาณครับ ถ้า notebook หรือ มือถือไม่ได้แน่
ดังนั้นต้องเพิ่มงบหน่อยครับ อาจจะซื้อ USB adapter มา หรือจะใช้ สนแน m2 มารับ แล้วบริจด์เป็นแลนลงมาก็ได้ครับ