Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ทำ ap picostation m2hp
    เริ่มโดย sampan
    Read 10,281 times

ขอขั้นตอนการทำ ap รุ่น picostation m2hp ตัวผมเองไม่มีความเข้าใจเรื่องระบบเครือข่ายเลยอ่ะ (พอรู้นิดๆคับ) แม้กระทั่งเรียกว่า ap ถูกรึป่าวก้อไม่รู้ คือผมจะทำจากที่ร้านไปใช้ที่บ้านอ่ะคับ ระยะห่างประมาณ 500 ม. ความสูงตึกสามชั้นที่บ้าน ส่วนทีทำงานจะเอาไปติดไว้กับเสาทีวีสูงปรมาณ 12 ม. ไม่รู้ว่าสัญญาณจะเป็นยังไงความสูงได้รึป่าว ขอความรู้จากท่านเจ้าของเว็บด้วยคับ ขอบพระคุณอย่างสูง สงสารเด็กตาดำๆบ้างเถอะค้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ  อยากใช้ได้จิงๆๆๆๆๆ

yod

มีคู่มือลงใน webboard อยู่แล้วครับ การ Config อุปกรณ์ Ubiquiti รุ่น AirMax เพื่อทำระบบ Hotspot

แต่ 500 เมตร ไม่น่าจะใช้ได้ครับ เพราะพวกอุปกรณ์ notebook หรือ เครื่องลูกข่ายๆทั่วๆไป มันจะส่งข้อมูลกลับไม่ถึงครับ

Professional Web Hosting | Follow up with Technology news | Find the lowest price Thailand Hotel Reservation

ขอบพระคุณมากๆๆคับ  ท่านเจ้าของเว็บ
รับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วยคับท่านอาจารย์