Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
10,071
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• สอบถามเรื่อง การปรับแต่ง อุปกรณ์ Ubiquiti AirMAX เพื่อให้ได้ ประสิทธิภาพ สูงสุด
    เริ่มโดย nightweekend
    Read 10,829 times

คือ ผม ซื้อ อุปกรณ์ จากทางร้านมาสองชุด นะ ครับ

1.ชุดติดตั้งเครือข่ายไร้สาย Ubiquiti Wireless Kit RocketM5 + Airmax-5G20-90
2.ชุดติดตั้งเครือข่ายไร้สาย Ubiquiti NanoBridge M5
ติดตั้งเรียบร้อยแร้วครับ ความแรงสัญญาณได้ตามรูปเรย์ ครับ

จุดแรกนะครับ พี่ยอด

จุดที่สองครับ พี่ยอด

คือยากถามหน่อยครับ รู้สึกว่า เนต รู้สึกไม่ค่อยเสถียร อ่ะครับ คือประมาณว่า สัญญาณ ไม่ค่อยต่อเนื่องอ่ะครับ เว็ป ปรกติ youtube ไม่มีกระตุกครับ (เน็ต10M TOT) แต่ เป็นเกมส์ ออนไลน์ แร้ว หลุด บ่อยมากครับ
ไม่ทราบว่าเกิดขึ้นจากอะไรมีวิธีแก้ปัญหา ตรงนี้บ้างมะ ครับ ยังไง รบกวนตอบด้วย นะ ครับ พี่ยอด

อีกอย่าง ครับ พี่ ยอด ผมส่งเมล์ ไปให้ คือ user และ ชื่อ ผม นะ ครับ ปล๊ดล๊อก หมวด  Ubiquiti ใหเ ผม ด้วย นะ ครับ ใจมากๆๆ ครับ

yod

User นี้อยู่ใน Group Ubiquiti อยู่แล้วนิครับ ถ้าเข้าไม่ได้ แจ้งทาง Mail อีกครั้งนะครับ Boad น่าจะมีปัญหา  ???