Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,639
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• AP มีปัญหาขอคำแนะนำหน่อยครับ
    เริ่มโดย admini
    Read 5,168 times

ผมใช้ AP ของ NVK รุ่น 2610 และ 2611 ติดตั้งที่ชั้น 30 ดาดฟ้าของตึก ใช้งานได้ประมาณปีกว่าๆ อยู่ดีๆสัญญาณก็ต่ำลงไป ตอนติดตั้งแรกๆ รับสัญญาณจากด่านล้างตึกได้ประมาณ 3-4 ขีด แต่หลัง ไปยืนใกล้ๆ ได้แค่1-2 ขีด บางตัวก็กว่าจะ Connect นานมากๆๆๆ พอติด กว่าจะโหลดหน้าเว็บได้ก็ช้าๆๆ บางครั้งเสียบสายแลน ไฟแลนไม่ขึ้น รีเซ็ตใหม่ๆก็หายพอสักพักก็เป็นอีก บางทีไม่เห็นชื่อสัญญาณด้วยซ้ำไป ข้อสงสัยของผมนะครับ
1. ทนร้อน ทนแดด ทนฝน แต่ไม่ทนฟ้าผ่า หรือป่าวครับ แล้วที่ตึกถ้าไม่มีเสาล่อฟ้า มันจะทำให้ AP ที่ติดมีปัญหาหรือป่าวครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ
2. หมดสภาพตามประกันเหรอครับ

อยากจะใช้ของ Ubiquiti ดูบ้างว่าจะดีหรือป่าว

ของชมครับว่า NVK บริการดีมากครับ แต่ตอนนี้ประสบปัญหาเปลี่ยนของกันให้วุ่นเลยครับ

ขอขอบคุณsysnetcenter