Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• งานเชื่อมต่อเครือข่ายด้วยสัญญาณ Wireless ด้วย NanoStation Loco M5
    เริ่มโดย yod
    Read 21,569 times
yod

งานนี้เป็นการเชื่อมต่อเครือข่ายระหว่างบ้านกับสำนักงาน ระยะทางประมาณ 300 เมตรครับ ทางลูกต้องการเชื่อมต่อเพื่อติดตั้งกล้อง IP Camera และเชื่อมต่อโปรแกรมฐานข้อมูล

ฝั่งต้นทางเป็นสำนักงานกำลังตกแต่ง ฝั่งปลายทางเป็นบ้าน

ความเร็วที่เชื่อมต่อได้ถึง 180 Mbps ครับ

อยากทราบครับ
ทำไงให้ได้ 180 ครับ
ผมละงงเลยผมได้แค่ 81+
แชนแนลเลือก lower หรือ  upper ครับ

ขอบคุณครับ

yod

ตรวจสอบสิ่งกีดขวาง และ channel ที่เลือกใช้ไปชนกับคนอื่นหรือเปล่าครับ และกำลังส่งยิ่งปรับ max สุด speed ที่ได้จะยิ่งลดครับ

ตรวจสอบสิ่งกีดขวาง และ channel ที่เลือกใช้ไปชนกับคนอื่นหรือเปล่าครับ และกำลังส่งยิ่งปรับ max สุด speed ที่ได้จะยิ่งลดครับ
[/quote]

คือตอนนี้ผมกำลังทดสอบครับ
วางหันหน้าเข้าหากันเลยครับ ไม่ถึง 1 เมตร
ยังไม่ได้ขึ้นเสาเลยครับ
งงมั้ยครับคุณยอด ..loco m5

yod

[/quote]

คือตอนนี้ผมกำลังทดสอบครับ
วางหันหน้าเข้าหากันเลยครับ ไม่ถึง 1 เมตร
ยังไม่ได้ขึ้นเสาเลยครับ
งงมั้ยครับคุณยอด ..loco m5
[/quote]

ถ้าใกล้กันมากเกินไปสัญญาณจะสะท้อนกันเองครับ ลองวางห่างๆดูครับ

ปรับ channel width เป็น 40MHz ด้วยนะครับ

ตัวแรกเป็น ap repeat
ตัวที่สองเป็น station wds

หรือเปล่าครับคุณยอด
ขอบคุณมากครับ

yod

ตัวต้นทางเป็น access point wds และตัวปลายทางจะเป็น station wds ครับ

ตัวต้นทางเป็น access point wds และตัวปลายทางจะเป็น station wds ครับ
[/quote]

ได้แล้วครับพอดีไปอัพ 5.5.2 เลยงงนิดหน่อย
ตอนนี้ได้มา 270/270 แล้วครับ ^^

ขอบคุณคุณยอดมากครับผม

ราคาเท่าไรคัฟ