Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• WRT160NL ทำ WDS ได้หรือเปล่าครับ
    เริ่มโดย Livedev
    Read 13,301 times

ผมซื้อ Linksys WRT160NL มา  2 ตัวอยากทำ WDS งมมาอาทิตย์แล้วครับ ยังไม่รุ่งเลยครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

yod

ได้นิครับ แต่ต้อง upgrade firmware เป็น dd-wrt ก่อนนะครับ

ลองแล้วไม่ได้ครับ รบกวนแนะนำวิธีด้วยครับ ตัวตัวแม่กับลูก ตั้งค่าอย่างไร ผมตั้งค่าเหมือนกับ WRT54GL แล้วปรากฎว่า ไม่ได้ครับ
รบกวนด้วยน่ะครับ

yod

สวัสดีครับ

เท่าที่ผมได้ลองสืบๆใน forum dd-wrt มา รู้สึกว่า firmware รุ่นนี้ bug ยังเพียบเลยครับ คงต้องรออีกซักระยะละครับ ให้ทาง Developer เขาค่อยๆแก้ไขไป

ruknetwort
ผมก็เป็นยังหาวิธีไม่ได้เลยยังไงรบกวนผู้รู้ด้วย

yod

ลง firmware dd-wrt ครับ การ set wds ของ อุปกรณ์ Linksys WRTXXX ต้อง reboot รอบนึงก่อนนะครับ