Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ต้องการเพิ่มระยะของ ap ครับ
    เริ่มโดย demonking274
    Read 9,603 times

คือผมต้องการเพิ่มระยะของตัว linksys wrt54gl ครับคิดว่าจะเปลี่ยนเสาให้เป็นระดับ 12dbi ครับ แต่ไม่ทราบค้องเปลี่ยนสองเสาเลยหรือป่าวครับแล้วระหว่างเปลี่ยนเสาเดียวกับสองเสามีข้อแตกต่างกันยังไงครับ แล้วผมจะใช้วิธีโดยการใช้สายต่อที่เสาแล้วไปแปะไว้ที่สูงๆของบ้านมันจะทำให้สัญญาณกว้างขึ้นมั๊ยครับ  รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับผม

yod

เปลี่ยนต้นเดียวก็พอครับ เพราะจริงๆแล้วมันส่งแค่เสาเดียว

PAI Center (PAI)

yod

มันใช้หลักการ diversity ครับ จัดการเรื่องคลื่นสะท้อน เพราะถ้าภายในอาคารคลื่นจะมาไม่พร้อมกัน พวกที่โดนสะท้อนจะมาถึงช้ากว่านิดนึง ทฤษฎียาวครับ

สรุป เปลี่ยนได้ตามใจฉันเลยครับ  ;D