Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ช่วยด้วยครับ
    เริ่มโดย nakio
    Read 6,965 times

ผมเป็นครูคอมพิวเตอร์ครับ ได้ดูแลระบบไมโครติกที่ครูท่านอื่นติดตั้งไว้
ตอนนี้ ครูที่ติดตั้งระบบไมโครติกได้ไปบรรจุที่ รร ต่างจังหวัดครับ
พอดีระบบไมโครติกที่ดูแล user และ pass เข้าไม่ได้เลยครับ ปกติแล้วเคยเข้าได้ แต่จู่ ผ่านมาซัก 2 วันเข้าไม่ได้เลยครับ เหมือนมีคนแอบเปลี่ยนรหัส หรือติดไวรัสหน่ะครับ ผมใช้ winbox และผ่าน RouterOS WebFig Login ก็ไม่ได้ มันแจ้งเตือนเป็น error wrong username or password winbox ครับ แต่ระบบอินเตอร์เน็ตใช้ได้ปกตินะครับ มีวิธีกู้รหัสไหมครับ 

ปล.ไม่เคย backup เลยครับ 

yod

ไม่มีครับ ต้อง reset อย่างเดียวเลยครับ ถ้าไม่ได้ bachup config ไว้ ก็ต้อง config ใหม่ครับ