Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,638
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• QOS VPN แบบ PPTP
    เริ่มโดย cat8520
    Read 3,706 times

ใช้ net 30/3 ทำ VPN แบบ PPTP Site-to-Site กำหนด Limit ไว้ที่ 4M/1M ต้องการบีบความเร็ว ดังนี้

1. เมื่อมีการใช้ BandWidth Internet มากๆ ให้ เหลือ bandwidth ของ VPN = 4M/1M
2. เมื่อมีการใช้ BandWidth Internet น้อย  ให้ bandwidth ของ VPN วิ่งได้เกิน  4M/1M

แบบนี่ทำได้ไหมครับ

yod

น่าจะยากอยู่นะครับ และ VPN ก็ต้องวิ่งออก Internet เหมือนกันครับ