Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,638
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• รบกวนถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ
    เริ่มโดย choke_08
    Read 5,367 times

รบกวนถามอะไรหน่อยได้ไหมครับ คือที่บ้านผมช่างของ ToT เค้ามาเช็คสัญญาณแล้วได้ดีสุดแค่ -86 เค้าเลยไม่ติดตั้งให้ เพราะแถวบ้านผมต้นไม้ค่อนข้างเยอะ ช่างเค้าให้ตั้งเสาทาวเวอร์สูงซัก 15 เมตรแล้วเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่แม่ผมก็ไม่อยากให้ตั้งเสาสูงอีกห่วงเรื่องฮวงจุ้ย O.o

ผมก็เลยอยากรู้ว่าเราสามารถใช้อุปกรณ์รุ่นอื่น อย่างรุ่น  Ubiquiti PowerBridge M5 ที่เค้าว่าทะลุทะลวงต้นไม้ได้ดีมาแทนและให้ช่างมาติดได้ไหม หรือต้องใช้อุปกรณ์ของทาง ToT เท่านั้นครับ ผมคิดแล้วถูกกว่าตั้งเสาเยอะ

อยู่ที่ไหนครับ  ผมรู้จักน้องที่เป็นคนติดตั้ง winet tot ครับ