Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,642
กระทู้ทั้งหมด
10,065
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอปรึกษา เรื่อง การเพิ่มสัญญาให้ครอบคลุมทั้งตึกครับ
    เริ่มโดย ยอดเยี่ยมคอมฯ
    Read 5,331 times
ยอดเยี่ยมคอมฯ

รบกวนปรึกษา และแนะนำว่าควรใช้ เสาสัญญาณชนิดใด หรือควรเพิ่มอุปกรณ์ชนิดได

ตามรูป  รูปอาคาร นะครับ กรอบสี่เหลี่ยมสีแดง ๆ ที่มาร์คไว้ คือจุดไวเรส ที่เป็น airlive n-power ครับ  ซึ่งผมติดตั้งแล้ว ขาดอีก 3 ห้อง นับจากท้าย สัญญาณไม่ถึง ครับ ผมควรทำยังไง
ถึงสัญญาณจะครอบคลุม ทั้งตึก จำนวณห้อง แต่ละชั้น จะมีซีกละ 10 ห้อง   รวมทั้งหมดจะมี 40 ห้อง ครับ

ปล. ลูกค้าตอ้งการ ประหยัดงบด้วยครับ