Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
10,071
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอคำชี้แนะด้วยครับ เรื่องการใช้อุปกรณ์เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตในรถ
    เริ่มโดย auroraone
    Read 8,958 times

ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเดินทางบ่อยครับ และจำเป็นต้องใช้อินเตอร์เน็ตประจำด้วย
ตอนนี้ผมใช้ Aircard เสียบใช้กับ Notebook อยู่ ปัญหาก็คือ มันช้ามากและที่สำคัญในรถผมมันมีอุปกรณ์ซับเสียงด้วย ตรงนี้มีผลกับสัญญาณหรือไม่ครับ
พอจะมีอุปกรณ์อะไรบ้างไหมที่สามารถติดรถแล้วทำให้ใช้งานได้เร็วขึ้นครับ โดยที่เดินสายมาในรถแล้วเสียบใช้ได้เลยครับ

yod

ถ้า Aircard มีช่องต่อเสานอก เพิ่มเสาอกาศเพื่อรับสัญญาณได้เลยครับ

Aircard Antenna