Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,624
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอคำแนะนำการทำnetwork ด้วย UBiQuiti หน่อยครับ
    เริ่มโดย wattit
    Read 5,802 times
wattit

มี 1.office อยู่ตรงกลาง  2.ด้านหน้า เป็นป้อมยาม ห่าง office 500 M  ที่โล่ง   3.ด้านหลัง เป็นคลังสินค้า ห่างจาก office 500 M.
ผมควรจะทำ
  1.Point to Point  ระหว่าง  1 กับ 2  และ 1 กับ 3  น่าจะสัญญาณดีที่สุด  แต่ต้องใช้ 4 ตัว
  2. 1 ทำเป็น AP  2 กับ 3 ทำเป็นตัวรับแล้วส่งผ่าน SW
หรือท่านใดมีความเห็นอย่างอื่นๆ

yod

สวัสดีครับ

ต่อกับพวกกล้อง ip-camera หรือ ใช้ internet เฉยๆครับ

ถ้าต่อกับกล้อง ควรเน้น bandwidth สูงๆ ต้องใช้ 4 ตัวครับ

แต่ถ้า internet เฉยๆ ตัวกลางเป็น bullet m2hp ต่อเข้ากับเสา Omni 12 dBi ทีนี้แต่ละฝั่งก็ใช้ Ubiquiti NanoStation LocoM2 รับได้เลยครับ

แต่ผมว่าใช้ locoM2 4 ตัว จะเสถียรกว่าครับ