Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,624
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอสอบถามการ Config PicoStation M2 HP
    เริ่มโดย pookem
    Read 26,113 times
yod

หลักๆเลยนะครับ
1. ชื่อ SSID ต้องตรงกัน
2. แลก Wireless Mac Address กันที่ WDS Peer
3. Frequency ต้องตรงกัน
4. ถ้าทำ Access Point WDS ทั้งคู่ Security ต้องเป็น wep เท่านั้น
5. ปรับ Channel Width เป็น 20MHz
6. ปิด AirMax

รู้ได้ยังไงครับว่าจับสัญญาณจากตัว Main เพราะ ชื่อ SSID ต้องตรงกันนะครับ

[/quote]
ผมเห็นสัญญาณไม่เต็มครับ
ส่วน Smart phone ที่ Site ได้รับสัญญาณเต็ม ผมเลยเข้าใจว่ารับสัญญาณจาก Site ครับ

yod

รู้ได้ยังไงครับว่าจับสัญญาณจากตัว Main เพราะ ชื่อ SSID ต้องตรงกันนะครับ

[/quote]
ส่วน Smart phone ที่ Site ได้รับสัญญาณเต็ม ผมเลยเข้าใจว่ารับสัญญาณจาก Site ครับ
[/quote]

ปกติแล้ว ถ้าเป็น windows ถ้า SSID เดียวกัน มันจะเลือกโชว์ชื่อสัญญาณที่แรงที่สุดชื่อเดียวครับ ถ้า Connect ได้ปกติ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

[/quote]
[/quote]

ปกติแล้ว ถ้าเป็น windows ถ้า SSID เดียวกัน มันจะเลือกโชว์ชื่อสัญญาณที่แรงที่สุดชื่อเดียวครับ ถ้า Connect ได้ปกติ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
[/quote]

ขอขอบคุณในการบริการ ดูแลลูกค้า ดีเยี่ยม

บัดนี้ผมได้ Config PicoStation M2 HP ได้เป็นผลสำเร็จแล้ว

เนื่องจากมันเป็น Outdoor ผมเลยใช้เทปใสพันรอบๆ ตัวเว้นเพียงเสาอากาศ เพื่อป้องกันน้ำเข้า ผมทำถูกต้องมั้ยครับ

yod

[/quote]
[/quote]

[/quote]

ขอขอบคุณในการบริการ ดูแลลูกค้า ดีเยี่ยม

บัดนี้ผมได้ Config PicoStation M2 HP ได้เป็นผลสำเร็จแล้ว

เนื่องจากมันเป็น Outdoor ผมเลยใช้เทปใสพันรอบๆ ตัวเว้นเพียงเสาอากาศ เพื่อป้องกันน้ำเข้า ผมทำถูกต้องมั้ยครับ
[/quote]

ขอบคุณครับ

ใช้เทปพันละลายของ 3M จะดีกว่าครับ

เทปพันสายไฟ หรือ เทปใส เวลาโดนความร้อนมันจะแหยะๆเหนียวๆครับ