Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• เข้าแก้ไขค่า LOCO M2 ไม่ได้
    เริ่มโดย สุดทน
    Read 14,251 times
สุดทน

reset แล้วครับ ต่อกับคอมไฟแลนคอนเน็คครับแต่เข้า IP 192.168.1.20 ไม่ได้เป็น 2 ตัวไม่รู้ทำอย่างไร
ping 192.168.1.20 ก็ไม่พบ ไม่สามารถเข้าไปแก้ไขค่าได้เลยครับ

yod

1.การ reset ต้องเสียบปลั๊กค้างไว้ แล้วกด reset ประมาณ 30 วินาทีครับ แล้วดึงปลั๊กออก
2.การเชื่อมต่อกับ access point ต้องทำการ fix ip address ที่ computer ด้วยนะครับ

หลังจากทำตามที่ผมแนะนำแล้ว ถ้า ping ไม่เจอ เข้าหน้า config ไม่ได้ ให้ส่งเคลมครับ

1.การ reset ต้องเสียบปลั๊กค้างไว้ แล้วกด reset ประมาณ 30 วินาทีครับ แล้วดึงปลั๊กออก
2.การเชื่อมต่อกับ access point ต้องทำการ fix ip address ที่ computer ด้วยนะครับ

หลังจากทำตามที่ผมแนะนำแล้ว ถ้า ping ไม่เจอ เข้าหน้า config ไม่ได้ ให้ส่งเคลมครับ
[/quote]
ท่านลอง ping IP ของอุปกรณ์ดูนะครับว่าได้หรือไม่ ถ้าปิงได้ แต่ยังเข้าหน้าคอนฟิคไม่ได้ ให้คุณติดตั้ง FW ใหม่ครับ โดยใช้  TFTP  ถ้าปิงยังไม่ได้ส่งเคลมเลยครับ