Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,642
กระทู้ทั้งหมด
10,065
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• Ubiquiti NSM5 กับ TOT Wi-Net
    เริ่มโดย exorsist
    Read 10,574 times
exorsist

คือพอดีว่าผมใช้ตัว Ubiquiti NSM5 กับ Wi net อยู่น่ะครับ แล้วอยู่ดี ๆ ค่าการเซตต่าง ๆ ใน โหมด Wireless มันหายไปหมดเลยครับ ทีนี้เลยเชื่อมต่อกับสถานีส่งสัญญานไม่ได้ เข้าใจว่าตัวสถานีน่าจะเข้ารหัส WPA ไว้ แบบนี้ต้องรอช่างอย่างเดียวใช่ไหมครับ ติดต่อเขาไปตั้งแต่วันพฤหัส บอกน่าจะมาได้วันอังคาร เซงเลย

yod

ทาง tot ไม่น่าจะเข้ารหัสไว้นะครับ แต่ทางนั้นเขา set เป็น mode router เชื่อมต่อแบบ pppoe ครับ ซึ่งจะต้องรู้ username/password ครับ (แต่เขาไม่บอก  :-\)

exorsist
คือ รหัสผมมีครับ เพราะเป็นลูกค้าอยู่แล้ว ที่ขึ้น Yxxxxxxxx@tothome ที่เป็น รหัสใช้งาน pppoe  แต่คือผม scan หา station ได้ แต่ไม่สามารถที่จะ เชื่อมต่อไปได้ คือมันต่อไม่ติดอะครับ สถานีใกล้แค่ 1.1 กม.เองครับ

ผมคิดว่าว่าคุรต่อไม่ติดเพราะคุณเปลี่ยนอุปกรณืตัวใหม่ ซึ่ง ทางtot เขาละให้คุณ connect ได้ โดยMAC ที่เขาaddไว้เท่านั้น ถ้าเป็นอุปกรณืของtot คุณเข้ารหัสใหม่เช่น Yxxx@tothome 6 M
    Yxxx@tothomeplus 12 M คุณสามารถใช้12 Mขอtot ได้อย่างสบาย