Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนทางร้าน ออกแบบจัดอุปกรระบบ wifi ให้ทีครับ
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 4,453 times

Hotspot กระจายไปทั่วในระยะชุมชน โดยไม่ใช้สายเลย แนะนำอุปกรให้ทีครับ
ตัวควบคุุมคิดว่าจะใช้ Mikrotik ครับ แต่ตัวกระจายสัญยานคิดว่าใช้ของ UBiQUiTi ครับ

ตามรูปครับ แนวเส้นยาวตามถนน ประมาณ 2.50km แนวกว้างเข้าไปในชุมชน 1km ครับ เส้นสีเขียวคือจุด Head Server ถึงถนน 0.50kmครับ ต้องการกระจายสัญญานให้ทั่วชุมชนตลอดแนวถนนครับ
ยังไงรบกวนพร้อมใบเสนอราคาเลยก็ได้ครับ

ได้คำตอบแล้วครับ ขอบคุณครับ