Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• set ยังไงครับ
    เริ่มโดย vicifa403
    Read 7,940 times

PCI Mini-102MG - USB2.0 Multiple Function Wireless Print Server

ต้องเซตยังไงบ้างครับทำแล้วไม่ผ่าน

น่าจะคล้ายๆกับ printer ที่ เป็น printserver ในตัว
ผมก็ไม่ได้ติดตั้งนานแล้ว แต่พอจะจำได้ว่าทำประมาณนี้ครับ

ให้ Add a Printer -> เลือก Local Printer attached to this computer (ไม่ต้องคลิกที่ Automatic.........นะ)
เลือก หัวข้อ Crate a new port ที่ Type of Port หาดูนะ ว่ามี PCI Mini-102MG หรือเปล่า ถ้าไม่มี set IP ไม่ถูก
ให้ set ใหม่ ถ้ามีก็เลือกเลย แล้วต่อจากนี้ Next ไปเรื่อยๆ มันจะถามหา driver print ที่ต่ออยู่กับ Mini-102MG ก็ลงซะ

ขออภัย อาจไม่ตรงนัก แต่จำได้ว่าประมาณนี้แหละ น่าจะมาถูกทางแล้วครับ