Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
10,071
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์และจัดงบประมาณ (ด่วนค่ะ) จะเขียนโครงการค่ะ
    เริ่มโดย koyss2523
    Read 4,951 times

ข้าพเจ้า ครูก้อย ตอนนี้ที่โรงเรียนใช้ระบบสัญญาณ ADSL ความเร็ว 4 Mbps ของบริษัท TOT ผ่าน router modem ADSL (TP-LINK) โดยมีการเชื่อมโยงกระจายระบบสัญญาณ โดยผ่านสาย UTP ไปยังจุดเพื่อให้ใช้บริการสัญญาณอินเทอร์เน็ต จำนวน 6 จุด โดยผ่าน Accress Point และตอนนี้มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณ ส่วนมากหนูจะกัดสายใช้งานไม่ได้ จึงขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์และงบประมาณเพื่อจัดทำโครงการ ส่งมาที่ koyss2523@hotmail.com ก็ได้นะค่ะขอบคุณค่ะ

yod

รบกวนขอผังคร่าวๆ จุดที่ต้องการให้บริการ Internet รวมถึงระยะทางจากต้นทาง (ADSL Modem) ด้วยครับ