Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,624
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ช่วยเลือกอุปกรณ์ทำ Wifi Hotspot หน่อยครับ พื้นที่เป็นทาวน์เฮ้า 2 ชั้น บ้านพฤกษา
    เริ่มโดย top99
    Read 4,774 times

จะทำ Wifi Hotspot ครับ โดยใช้ Mikrotik RouterBoard RB750UP เป็น Authen
พื้นที่เป็นทาวน์เฮ้า 2 ชั้น กำลังเลือกอุปกรณ์ระหว่าง
1. DELIBERANT APC 2M + Omni 9dBi 2 เสา
2. Ubiquiti PicoStation M2HP + Omni 9dBi
3. Ubiquiti BulletM2HP + Omni 9dBi
หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ
ไม่เน้นเป็นธุรกิจครับ แค่ชอบอยากทำอยากเป็น

yod

ขออีกนิดครับท่าน อยากให้ครอบคุมพื้นที่ 500-800 เมตร แบบเสถียร

ถ้า DELIBERANT APC 2M + Omni 9dBi 1 เสา + เสาอากาศ Tactio LAXO-AN-PG12L (Low Profile) จะดีมั้ย
หรือ DELIBERANT APC 2M + เสาอากาศ Tactio LAXO-AN-PG12L (Low Profile) 2 เสา หันทิศทางตรงกันข้าม ~ 7 พัน
หรือ UBIQUITI NANOSTATION M2 2 ตัว หันทิศทางตรงกันข้าม ~ 7.2 พัน
หรือ UBIQUITI NANOSTATION LOCOM2 2 ตัว หันทิศทางตรงกันข้าม ~ 4.2 พัน
เพราะ บ้านระดับความสูงเท่ากันและ หันหลังให้กันมีบ้านด้านหน้าด้วย เป็นถนน กว้าง 4-6 เมตรไม่แน่ใจ ผมกะติดไว้ด้านหล้งบ้านครับ
ยังไงผมจะเข้าไปปรึกษาที่ร้านอีกครั้ง ตอนนี้กำลังร่างโครงการขออมุมัติงบก่อนครับ แฮะๆ  ;D