Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,622
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• แนะนำอุปกรณ์ที่สามารถรับ wifi ระยะไกลจาก truewifi 3bb ครับ
    เริ่มโดย denn
    Read 14,583 times

ต้องการตัวรับสัญญาณ truewifi หรือ 3bb ระยะทางอยู่ห่างประมาณ 200 เมตรตามรูปครับ ตัวปล่อยสัญญาณอยู่อีกฝั่งถนน
เพื่อปล่อยใช้งานกับอุปกรณ์ต่อในบ้านครับ
--สามารถติดอุปกรณ์ได้ที่ชั้น สองของบ้าน
--มีสิ่งกีดขวางเป็นต้นไม้บังระหว่างทาง บ้านนิดหน่อย

ใช้แค่ตัว nanostation หรือ picostation พอไหวไหมครับ..
หรืออื่นๆแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ..
ขอบคุณครับ

yod

ขออุปกรณ์-ราคา ที่ใช้ด้วยครับ

แค่เอาไปวางไว้ที่ระเบียงก็ได้ใช่ไหมครับ เห็นรูปมีช่างติดบนเสาไฟฟ้า คงไม่ไหว แหะๆ

ขออุปกรณ์ลงสายดินด้วยนะครับ