Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• การเข้าไป Config Router ผ่านการเชื่อมต่อแบบ PPOE
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 4,526 times

คือผมตั้งให้ router เป็น Bridge Mode ครับแล้วก็ต่อผ่าน Mikrotik   ปกติ Router ผมตั้ง IP ไว้คือ 10.0.0.3 เพื่อเข้าไป Config ผ่าน Browser ครับ ถ้าต่อตรงกับ คอมเลยสามารถเข้าไปได้ครับ
แต่ถ้าต่อผ่าน Mikrotik แล้วมันไม่สามารถเข้าไปได้ครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงให้เข้าไป Config Router ผ่าน Mikrotik ได้หรอครับ

ขอบคุณครับ

yod