Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• MT RB450G สามารถส่ง massage ไปหาเครื่องที่เข้าใช้งาน Hotspot ไ้ด้ไหมครับ
    เริ่มโดย komkrish4210
    Read 3,874 times

MT RB450G สามารถส่ง massage ไปหาเครื่องที่เข้าใช้งาน Hotspot ไ้ด้ไหมครับ

พอดีลูกค้ามีปัญหาการใช้งาน เข้าเว็บ หรือ login email ไม่เป็น ลูกค้ารุ่นเดอะ เลยอยากถามว่าตัว Mikrotik RB450G จะสามารถส่งข้อความไปยังเครื่องที่ login ในระบบแล้วได้ไหมครับ หรือต้องเขียนสคริปเพิ่มเติมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

yod

เมื่อก่อนใน command prompt จะมี function net send แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ