Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• อยากทราบการใช้งาน Option: Time
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 5,585 times

ตามภาพตัวอย่างครับ ผมอยากทราบว่ามันใช้ทำอะไร มันสามารถกำหนดเวลา การใช้งาน Queues ต่างๆที่เราสร้างขึ้นมาได้ไหมคับ เปิดใช้วันไหน ไม่ใช้วันไหน ใช้ช่วงกี่โมงถึงกี่โมงแบบนี้ได้ไหมครับ

หรือถ้าทำไม่ได้ช่วยแนะนำทีครับว่า มีวิธีไหนทำได้บ้าง เพราะผมกำหนด การโหลด P2P รวมถึงไฟล์นามสกุลต่าง ไว้แค่ 512kb ครับ

เพราะว่าโรงงานผมเขาปิดวันอาทิตย์ครับเลิกงาน สองทุ่ม แต่มีบางคนพักอยู่ในโรงงานครับ ถ้านอกเหนือเวลางาน อยากให้เขาโหลดได้เต็ม Speed ครับ

ขอบคุณครับ  ;D ;D

yod

เดี๋ยวว่าง ผมจะทำขึ้น webboard ไว้ให้ครับ หลักการก็คือเขียน script เพื่อ enable/disable queue ตามช่วงเวลาครับ

รูปไม่ขึ้นนะครับ ใช้ตรง upload ภาพ เวลาตอบกระทู้ได้เลยครับ

ตอนนีผมสามารถทำให้ผิดเปิดตามช่วงเวลาได้แล้วครับโดยดัดแปลงจากกระทู้ที่คุณยอดเคยตั้งไว้ ใช้ script การ enable disable จาก  find=comment

แต่ทีนี้ติดปัญหาตรงที่ว่ามันสามารถตั้งได้แต่เวลาครับ คือวันอาทิตย์ที่ทำงานผมหยุดเลย อยากให้มันไม่ทำงานในวันอาทิตย์หน่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งตรงไหนครับ  ;D ;D

yod

ถ้าตั้งตามวัน เช่น จันทร์-เสาร์ ไม่น่าได้นะครับ คือใน schedule มันไม่มีให้เลือกอะครับ  :-\