Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• RB450g บาลาน3เส้น เปิดการใช้งาน VPN ได้ไหมครับ
    เริ่มโดย mrcommander
    Read 4,571 times

รบกวนคุณยอดครับ พอดีลูกค้าตองการเชื่อมต่อ กับบริษัทแม่ โดยเชื่อมต่อด้วย VPN (ใช้พวกโปรแกรมพื้นที่ชาวไร่อ้อย)

yod

ได้ครับ แต่ต้องเลือก Wan เส้นใดเส้นนึงเป็นหลักครับ

ได้ครับ แต่ต้องเลือก Wan เส้นใดเส้นนึงเป็นหลักครับ
[/quote]
ทำอยากไหมครับผม ผมลองอ่านจากหัวข้อที่มีแล้ว เออ มันมึนเลยครับ เพราะยังไม่เคยทดลองทำ กลัววาลองทำตามแลวเดี๋ยวมันจะล่มซะก่อน ถ้าจะรบกวนคุณยอดช่วยจัดการให้ ได้ไหมครับ

//rb450g ที่ให้รับเนตจาก TOT ไวเนต ผมก็แค่เสียบสายเนตเข้าปกติ แล้วไปเปิดระบบ hotspot ตามปกติเหมือนเดิมถูกต้องไหมครับ

yod

[/quote]
ทำอยากไหมครับผม ผมลองอ่านจากหัวข้อที่มีแล้ว เออ มันมึนเลยครับ เพราะยังไม่เคยทดลองทำ กลัววาลองทำตามแลวเดี๋ยวมันจะล่มซะก่อน ถ้าจะรบกวนคุณยอดช่วยจัดการให้ ได้ไหมครับ

//rb450g ที่ให้รับเนตจาก TOT ไวเนต ผมก็แค่เสียบสายเนตเข้าปกติ แล้วไปเปิดระบบ hotspot ตามปกติเหมือนเดิมถูกต้องไหมครับ
[/quote]

การทำ VPN ฝั่งขา Wan หมายเลข IP Address ที่ได้ต้องเป็น IP Public ครับ ถ้าต่อผ่าน Router มาอีก หรือ IP ประเภท 192.168.x.x, 172.x.x.x, 10.x.x.x จะใช้ไม่ได้ครับ

[/quote]

[/quote]

การทำ VPN ฝั่งขา Wan หมายเลข IP Address ที่ได้ต้องเป็น IP Public ครับ ถ้าต่อผ่าน Router มาอีก หรือ IP ประเภท 192.168.x.x, 172.x.x.x, 10.x.x.x จะใช้ไม่ได้ครับ
[/quote]

ครับ ขอบคุณครับผม ผมเลยให้น้องเค้าติดต่อ ToT ไปแล้วครับ เพราะทางสำนักงานเค้าเร่งมา