Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,638
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• สอบถามการตั้งค่า Blulet M2 ปล่อยเน็ต แต่พอ Test speet ได้ไม่ถึง 3 MB ครับ
    เริ่มโดย kmen
    Read 4,305 times

คือผมใช้ตัว   Blulet  M2  มาตั้งค่าเป็น Bridge Mode  ครับ   เพื่อปล่อยสัญญาณเน็ตไปอีกบ้านหนึ่ง
ตัวอินเตอร์เน็ตต้นทางที่ปล่อยมาจาก  Router  Test  Speed   ได้ประมาณ  500  MB  กว่า ๆ    แต่พอตั้งค่าต่าง ๆที่ตัว  Blulet M2  เสร็จแล้ว   เมื่อมา  Test  จากตัว  Blulet  M2  ที่ปล่อยสัญญาณ   Wifi  พบว่า Test  Speed ออกมา ได้ไม่ถึง  3  MB  ครับ  ได้แค่  1  หรือ  2  MB  เท่านั้น   ไม่ถึง  1%   ด้วยซ้ำ  หรือบ่อยครั้งก็ test  ไม่ได้เลย
ไม่รู้ว่าผมทำตรงใหนผิดหรือเปล่า  เพราะผมเองก็ทำไม่ค่อยเป็นอาศัยเปิดดูในเว็บเอาครับ

จึงอยากสอบถามว่าผมตั้งตรงใหนผิดไป  หรือ  ต้องแก้ไขยังไงครับ
ขอบคุณครับ

รูปภาพที่ผมได้ตั้งค่าไว้ครับ