Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,638
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอสอบถามเกี่ยวกับ no-ip กับ mikrotik ครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,946 times

คือตอนนี้ผมสร้าง ไดนามิกไอพีไว้ ผมเข้า nat แล้วไปเซตว่าจะให้มัน ฟอเวิดไปที่เครื่องโน๊ตบุ๊คผม จากนั้นผมก็ลอง รีโมตไปที่เครื่องผมโดยผ่าน ไดนามิกไอพี มันรีโมตได้ครับ แต่ internet ผมเข้าไม่ได้เลย จากนั้นผมลองปิดที่ผมเซต เข้าเน็ตได้ปกติครับ พอมีวิธีเซตไหมครับ ผมเขียนสคิปตามในบอร์ดแล้วครับ รบกวนด้วยครับ

เซ็ต nat ไว้แบบไหนครับลองส่ง config ให้ดูหน่อยครับ
/ip firewall nat pr
/ip firewall filter pr

yod