Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ทำอย่างไรดีครับ reset RB450G ไม่ได้
    เริ่มโดย tulip
    Read 7,141 times

ผมซือมาได้ 1 วัน ใช้ winbox เข้าไปตั้งค่า แล้วเผลอไปลบ bridge จากนั้นก็หลุดไปเลย เข้าไม่ได้เลย ลองเปลี่ยนช่องดูทุกช่องก็เหมือนเดิม ping ดูก็ไม่เจอ
กดปุ่ม reset แล้วก็ยังเข้าไม่ได้ ผมต้องแก้ไขยังไงดีครับ

yod

ลองเสียบเข้า port eth1 นะครับ แล้วพิมพ์หมายเลข mac address ที่ช่อง address ของ winbox ถ้าเข้าไม่ได้ ต้อง reset โดยแกะอุปกรณ์ออกมาครับ ผมทำวิธีไว้ใน webboard แล้วครับ แต่ระวังช๊อตนะครับ

ถ้าไม่ได้อีก ต้องส่งมาให้ผม reset ผ่าน serial console ครับ