Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,621
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• อยากทราบว่าไซต์งานแบบนี้ต้องซื้ออุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ
    เริ่มโดย Select Dot Com
    Read 5,649 times

คือตอนนี้ลูกค้าต้องการที่จะยิง Point to Point ระยะประมาณ 1 KM ครับแล้วก็ ตั้งเสา Omni ที่ตัวรับด้วย
และอีกจุดนึงจะเป็น Point to Multipoint คือ ยิงจากจุด A ไปหาตัวรับ B,C,D,E 4 ตัวครับระยะตัวที่ไกลที่สุดประมาณ 6 KM ครับแล้วต่อกับ DVR กล้องวงจรปิด้วย
คำถามก็คือว่า
1.Point to Point ข้อแรก ผมเลือกเป็น Nanostation2 ทั้งตัวส่งและตัวรับ จะใช้ได้มั้ยครับ
2.ที่ตัวรับ ผมสามารถติดตั้งเสา Omni จากตัว Nanostation2 ได้เลยรึเปล่า หรือต้องผ่าน AP ตัวอื่นอีก
3.Point to Multipoint รบกวนแนะนำทีคับว่าควรเป็นอุปกรณ์ตัวไหน

คร่าวอีกนิดนึงนะครับคือลูกค้าต้องการใช้ ADSL 2 เส้นครับ
TOT + 3BB > Load Balance > Nanostation2 (1) > Nanostation2 (2) + Omni 15 dBi
                                    > xxx > xxx,xxx,xxx,xxx

รบกวนด้วยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่จริง ๆ ครับ ไม่เคยใช้งาน Ubiquiti มาก่อนเคยทำมากสุดก็ Tactio ตัวที่แลก MAC หน้าตาคล้าย ๆ NanoS อ่ะครับ
ถ้าได้ยังจะได้นำไปเสนอลูกค้า แล้วก็คิดว่าคงจะสั่งของกับทาง Sysnetcenter นี่แหละครับ
อ่าฝากขอบคุณล่วงหน้านะครับ พอดีร้านอยู่ที่ จังหวัด เชียงราย พอดีเดือนก่อนไปซื้อของเซียร์เลยลองเข้ามาดูเพราะมีลูกค้ามาติดต่อเรื่องนี้พอดีครับ
ปล.. รบกวนด้วยนะครับ