Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอสอบถามเรื่อง mikrotikหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 3,980 times

ผมไปแสกน ไอพี(ใน mikrotik) เจอครับ แต่ ping ไม่เจอ สถานะของ access point เป็น 0 ครับ ถ้าเอาโน๊ตบุคต่อ จะเป็น1 ครับ เมื่อก่อน scan เจอ ping เจอ และสามารถ เข้าไป config ค่าต่างได้ครับ แต่ว่าตั้งแต่ ไฟตกสองครั้งก็ทำแบบเดิมไม่ได้เลยครับ  ผมลองรีเซต access point แล้วก็ไม่หายครับ อยากทราบว่าผมต้องไปแก้ที่ไหนบ้างครับ แต่ port ไม่น่าจะเสียครับ เพราะโน็ตบุคต่อก็ใช้งานได้ตามปกติ ตัว hotspot ได้จ่ายไอพี ตามปกติครับ ผมลองแสกนไอพี ตัว access point ก็เจอเป็น ไอพี ที่ผมเซตไว้ แต่ ping ไม่เจอครับ เลยเข้าไป config ค่าไม่ได้ครับ