Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,637
กระทู้ทั้งหมด
10,062
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• mikrotik rb750 แชร์ไฟล์ไม่ได้ครับ
    เริ่มโดย P_MAN
    Read 6,623 times

สวัสดีครับ คือผมใช้ตัว mikrotik RB750 แล้วก็เปิด hotspot ไว้  ทีนี้ผมอยากจะแชร์ไฟล์ แต่มันทำไม่ได้ครับ ลอง ping กันดู ก็ ping ไม่ได้  แต่ว่าทั้งสองเครื่องออกอินเตอร์เน็ตได้ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ ว่าจะทำยังไงให้แชร์ไฟล์กันได้ครับ ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

ผมเคยทดสอบแล้วมันแชร์ไฟล์ไม่ได้ครับ หาวิธีใน wiki mikrotik ก็ไม่เจอรายละเอียดเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองทดสอบอีกครั้งครับ