Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,638
กระทู้ทั้งหมด
10,063
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• ขอปรึกษา
    เริ่มโดย meen
    Read 7,055 times

ผมทำ hospot ในหมู่บ้าน ใช้ RB 450 G และ Ubiquity  Nanostation Logo M2  3 ตัว ตัวที่1 ส่งสัญญาณให้ Ubiquity station picgo M2HP กระจายสัญญาณต่อ ตอนแรกไม่มีปัญหาอะไร (ส่วนใหญ่เปิด 24 ช.ม.) ทำมาได้เกือบ 1 เดือน เริมมีปัญหาเวลา connec มันจะขึ้นว่า Limited or no connection ต้องคอย reset เครื่องทุกวันทั้ง ๆที่ผมตั้ง Notebook อยู่ใกล้ ๆ เสา ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือปล่าวครับ (เป็นทุกตัว แต่ไม่พร้อมกัน)