Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถาม
    เริ่มโดย ksr312
    Read 5,586 times

1.ผมลองเข้าเมนู New Terminal ผ่าน WebFig ไม่ได้  แต่เข้าผ่าน Winbox ทำได้
  สอบถามว่า  เราสามารถเข้า Menu New Terminal ผ่าน WebFig ได้หรือไม่ครับ
2.ใน WebFig ในเมนู File เราสามารถ Download file ผ่านเน็ตมาเก็บไว้ได้
  สอบถามว่า  แล้วเราสามารถแก้ไขไฟล์เช่น แก้ Logo Login แล้ว Upload ผ่านเน็ต ไปเก็บที่ Mikrotik คืนได้หรือไม่
3.เราจำเป็นต้อง มีสคริปให้ Mikrotik สั่ง Reboot ทุกวันหรือไม่ , หรือไม่จำเป็นต้องทำก็ได้ , หรือกี่วันทำครั้งหนึ่งก็ดี ครับ
4.ดูความเร็ว Tx / Rx ที่แสดงใน WebFig กับใน Winbox มันไม่ตรงกัน ดูผ่าน Winbox ความเร็วถูกต้อง แต่ดูผ่าน WebFig จะขึ้นเป็น2เท่าตลอด แก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

yod

1.ผมขอเรียนตรงๆเลยครับ ตั้งแต่ขาย mikrotik มา ผมยังไม่เคยเข้าผ่าน web เลยครับ ;D ;D มันช้ามาก winbox ก็สามารถ remote ผ่าน internet ได้ครับ
2.ลากไฟล์เข้าไปใส่ใน menu file ใน winbox ได้เลยครับ ได้ทั้งบน wan และบน lan
3.ไม่จำเป็นเลยครับ ทำกันเพื่อความสบายใจมากกว่า  :D

แต่ก่อนเข้า Winbox ผ่าน Wan เข้าไม่ได้ เลยเข้าใจว่าทำไม่ได้
ตอนนี้ทำได้แล้วครับ
ขอบคุณครับผม