Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• มีวิธีไหนใช้ no-ip ร่วมกับ Load Balance ได้มั่งครับ
    เริ่มโดย tpfresh
    Read 4,632 times

มีวิธีไหนใช้ no-ip ร่วมกับ Load Balance ได้มั่งครับ คือ no-ip ที่ลงใช้ผ่าน OS windows มันจับแค่ IP เลขเดียวถูกไหมครับ

แต่พอมีวิธีไหน ทำให้มันได้ความเร็ว หลังจาก Load Balance ได้มั่งไหมครับ

yod

งงคำถามครับ  ???

no-ip มันเป็น dynamic dns ค่ายๆนึงครับ ปกติเวลาตั้ง script เราต้องเลือกขา wan ให้ script มันส่งค่า ip ไปให้ทาง server no-ip อยู่แล้วนะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับความเร็วนะครับ

แหะๆ ขอโทษทีครับ ได้และครับ วิธีก็คือ forward port ของ web server ผม กับทุก ขา wan แค่นี้ก็ได้แล้วครับ  :-\