Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• อยากสอบถาม การ Set load balance ตัว Cisco RV042G
    เริ่มโดย gmoffats
    Read 8,432 times

หวัดดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ

ผมอยากถามการ set ตัว load balance ตัว Cisco RV042G หน่อยครับ

คือ ผมมี NET ของ TOT 2 เส้น จะรวมเข้า ด้วยกัน โดยผ่านตัว load balance ตัวนี้

เท่าที่ ผม อ่านๆ มา ก็ คือ ผม ต้อง Set Router ของ TOT ให้เป็น Bridge MODE ก่อน ใช่มั้ย ครับ

แล้ว ค่อยไป ใส่ username กับ password ของ  net ของ TOT ทั้งสองเส้นนี้ ในตัว RV042G ทาง WAN 1   WAN 2  แต่ที่ผมส่งสัย คือ ผมต้องเปลี่ยน IP ของ ตัว Router ทั้ง สองอัน ของตัว TOT ด้วยมั้ยครับ เพราะ Default มันเป็น  192.168.1.1   ทั้งคู่เลย หรือ แค่ set เป็น Bridge MODE  แล้วก็ใช้ได้เลย เพราะ IP ของตัว RV042G มันก็เป็น 192.168.1.1  เหมือนกัน

อีกคำถามหนึ่ง DNS ของ TOT นี่พอจะมีคนทราบมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ