Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถามเรื่องอุปกรณ์Ubiquitiกับเน็ต TOT
    เริ่มโดย allst4rzz
    Read 6,144 times

เริ่มเลยนะ คือเน็ตที่บ้านผมใช้ไม่ได้เดียวช้าเดียวหลุด ผมก้อเลยขึ้นไปบนหลังคาเพื่อไปกดรีเซ็ตตัวรับสัญญาณ(UBIQUITI NANOSTATION LOCOM5) ทีผมไปกดรีเซ็ตไม่ใช่อะไรผมไม่รู้userกับpass ตอนเข้าหน้าตั้งค่า เพราะเขาไม่บอก รหัสเดิมมัน ubnt ผมใช้เน็ต TOT ที่จิงผมไม่รู้อะไรมากหรอกลองเดาๆดูว่า คงประมาณ มีตัวปล่อยสัญญาณ แล้วที่บ้านผมก้อเป็นตัวรับสัญญาณ

ผมตั้งค่าถูกป่าวคับ ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

สัญญาณหาเจอแค่เนี้ยคับ แต่ไม่เห็นเขียนTOT สักอัน (เขาไม่ได้ตั้งtotรึป่าว)
แต่ผมเข้าอันที่2 เห็นเขาบอกว่าค่า signal ติดลมน้อยยิ่งดี แต่พอเข้าเสดใส่userกับpassตามที่totให้มาก้อไม่ได้

โดยส่วนตัวไม่เคยใช้ TOT WiNet นะ เคยใช้แต่ AIS Airnet คิดว่า policy กับขั้นตอนปฏิบัติน่าจะคล้ายๆกัน
ถ้าลูกค้า Reset Config ไปแล้วแบบนี้ อาจจะต้องติดต่อให้เจ้าหน้าที่ของ TOT เขามา lock Ubiquiti ฝั่งบ้านเรา เข้ากับ Base Station ของ TOT ให้ครับ ลูกค้าไม่น่าจะทำเองได้

คงจะต้องรอช่างมาซ้อมให้อีกนาน 555 ขอบคุณมากคับบบบบ :-* :-*