Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ปรึกษาการใช้ DDNS ของ thaiddns ครับ
    เริ่มโดย bkw
    Read 6,392 times
bkw

สวัสดีครับ คือผมต้องการใช้ DDNS ของ thaiddns ครับ ทีนี้อยากเอามาใช้กับ Mikrotik น่ะครับ จะต้องทำยังไงบ้าง ผมค้น script ดูในบอร์ดแล้วเจอแต่ของ No-IP กับ DynDNS น่ะครับ ในส่วนของ thaiddns ผมหาวิธีทำไม่ได้เลย ขอคำชี้แนะด้วยครับผม  ;)

yod

bkw

ใช้ของฟรีใน mikrotik เถอะครับ
[/quote]

สวัสดีครับ สำหรับ v.6+ ผมใช้ของ MT ครับ ทีนี้ติดปัญหาอยู่ที่ว่ามีเครื่องที่ลงเป็น x86 แล้วเป็น v.5 ไม่มี cloud ให้น่ะครับ  :-\

yod

ใช้ของฟรีใน mikrotik เถอะครับ
[/quote]

สวัสดีครับ สำหรับ v.6+ ผมใช้ของ MT ครับ ทีนี้ติดปัญหาอยู่ที่ว่ามีเครื่องที่ลงเป็น x86 แล้วเป็น v.5 ไม่มี cloud ให้น่ะครับ  :-\
[/quote]

ถ้างั้นต้องศึกษาการเขียน script ให้ ส่ง parameter ไปยัง dynamic dns host ครับ