Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• แนะนำทีครับ wifi ไม่แรงบ้าน2หลังห่างกันประมาณ 50-60 เมตร
    เริ่มโดย KYO KUSA
    Read 12,480 times

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ครับ คือข้างบ้านผมติดเน็ตของ TOTแบบFIberเป็นแบบเน็ตบ้านแบบรายเดือนครับ ทีนี้สัญญาณมาถึงบ้านผมมันไม่แรงอะครับ รับได้ 1-2ขีด ต่อเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง บางทีเล่นๆก็หลุดไปนะครับ ทีนี้ผมอยากจะทำให้บ้านผมรับwifได้แรงขึ้นนะครับ แนะนำหน่อยครับว่าผมต้องใช้ access point หรือusb wireless adapterหรืออะไรที่รับwifiสัญญาณอ่อนๆได้ดีแล้วนำมาปล่อยต่ออีกทีที่บ้านผม ประมาณรับwifiมาปล่อยwifiอะครับ แต่มีข้อแม้ว่าห้ามไปยุ่งหรือไปปรับrouterของข้างบ้านนะครับ คือข้างบ้านเป็นคนแก่นะครับแก่ติดให้หลานแก่เล่น แก่ให้รหัสผมมาจะได้เล่นได้แต่อยางที่บอกอะครับสัญญาณมันไม่แรง แก่บอกก็หาทางแก้เองแล้วกันแต่ห้ามมายุ่งอะไรกับอุปกรณ์ของเขานะเดี๋ยวพัง
อยากให้เพื่อนๆแนะนำทีครับ ระยะห่างจากข้างบ้าน ประมาณ 50-60 เมตรครับ มีตันไม้บังบ้างนิดหน่อย แนะนำทีครับว่าต้องใช้อะไร ยี่ห้อไหนรุ่นไหน งบประมาณ2500+-นิดหน่อย สามารถทำได้ไหมครับตามที่กล่าวมา แนะนำหน่อยครับขอบคุณ