Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,600
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• การ Register - สมัคร Ruijie Cloud บน Smartphone
    เริ่มโดย yod
    Read 4,830 times
yod

การ Register / สมัคร Ruijie Cloud บน Smartphone

หัวข้อนี้จะเป็นวิธีการสมัครสมาชิก Ruijie Cloud ผ่านทาง Smart Phone ทั้ง iOS และ Android ครับ

1. ติดตั้ง App Ruijie Cloud บน Smart Phone

2. หลังจากติดตั้ง App เรียบร้อย เปิด App ได้เลย

กดปุ่ม Sign Up.

3. ที่หน้าจอลงทะเบียน

Country: เลือกประเทศ Thailand
Email: Email ที่ใช้งานจริง เพราะจะมี email จาก Ruijie ส่งมาหาเราให้ Activate ครับ
Company: ชื่อ บริษัท
Phone Number: เบอร์โทรศัพท์
Password: มีตัวเล็ก-ใหญ่ และ ตัวเลขด้วยนะครับ

กด Sign Up

4. Login เข้า Email Account จะเห็น mail "Activate your Ruijie Cloud account" จากทาง Ruijie ให้ Click Activate your account

Activate เรียบร้อย

5. จากนั้นเปิด App Ruijie Cloud ทำการ Login

เรียบร้อยครับ สำหรับการสมัคร Account Ruijie Cloud

สำหรับลูกค้า SI, ร้านค้า, ผู้รับเหมาติดตั้งระบบ Network, CCTV ทางร้าน Sysnet Center มีความยินดีที่จะให้ทางลูกค้ามาเป็น Partner กับทางเราครับ ซึ่งทางลูกค้าจะได้รับ Pricelist เป็นราคาส่วนลดพิเศษครับ ไม่มียอดสั่งซื้อขั้นต่ำ และ ไม่มีข้อผูกพันใดๆครับ

6. ที่หน้า Main กด My

7. เลือก Become Partner

8. ใส่รายละเอียด ชื่อ นามสกุล, บริษัท, ประเทศไทย, เบอร์โทรศัพท์

9. ในส่วน Please choose your prefered authorized Ruijie Value-added distributor

เลือก Sysnet Center นะครับ ;D

Sales เป็น Thanavich Sriarun ครับ

ส่วน Picture ถ่ายรูป selfie หรือ ถ่ายรูปนามบัตรก็ได้ครับ

เสร็จแล้ว กดปุ่ม Done

เรียบร้อยครับ 8)8)