Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• การ logout ของ hotspot บน mikrotik
    เริ่มโดย ninjak
    Read 14,532 times

ผมใช้ mikrotik 750gl เวลาเราล๊อคเอ้า ออกจากระบบ เวลายังเดินต่อมั้ยครับ ถ้า user นั้นกำหนดให้ใช้ได้ 1 ชม.

แล้วถ้ายังเดินต่อทำยังไงให้เมื่อล๊อคเอ้าแล้วเวลาหยุดเดินบ้างครับ จะเดินต่อก้ต่อเมื่อลีอคอินเข้ามาใหม่ครับ

ถ้าเป็น userman v.5 ก็ทำตามรูปครับ
1. กำหนด validity คือเวลาที่ต้องการให้อยู่ในระบบ
2. กำหนด uptime คือเวลาที่ใช้งาน
เช่นกำหนดให้ใช้งาน 24 ชม. ภายใน 7 วัน คือกำหนด uptime = 1d และ validity = 7d เวลาหยุดเล่นแล้ว seesion time left จะหยุดเดิน loginใหม่ก็จะเดินต่อ ถ้ากำหนด validity เท่ากับ uptime เวลาจะไม่หยุดเดินครับ

yod

พี่กฤษฎาสุดยอดอีกแล้ว  ;D ;D

ผมหาตั้งนาน ไอ้ prepaid กะ credit จาก version 4.xx มันหายไปไหน

ขอบคุณมากครับพี่

ของ v.4 ค่า uptime ค้องกำหนดทีละ user ครับ ปกคิเป็น 0s เพิ่มเติมอีกนิด ถ้าเรากำหนดค่า uptime แล้วจะไม่สามารถกำหนด  sessions timeout (สำหรับกำหนดให้ login ครั้งละเท่าไร) ที่ user profiles ใน winbox ได้ครับ ทั้ง v.4 และ v.5