Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,655
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• อยากทราบไวเรสครับ
    เริ่มโดย vv
    Read 9,564 times
vv

คือผมอยู่มหาวิทยาลัยสัญญาณเน็ต อ่อนมากๆๆ
๑.คืออยากได้ตัวรับสัญญาณเน็ตยี่ห้อไหนดีครับ
๒.ตัวที่รับสัญญาณเน็ตแบบไม่ต้องมีสายแลนแล้วส่งมาโน๊ตบุคเรามีไหมครับ ไม่ใช่ ไวเรสยูเอสบี
ขอบคุณ๕รับ

yod

ใช้อุปกรณ์ Access Point ที่มี Mode Repeater ครับ ถ้าสัญญาณแรงๆก็จะเป็นรุ่น Engenius ECB3500 กำลังส่งแรงมากครับ

vv

ใช้อุปกรณ์ Access Point ที่มี Mode Repeater ครับ ถ้าสัญญาณแรงๆก็จะเป็นรุ่น Engenius ECB3500 กำลังส่งแรงมากครับ
[/quote]
ตัวที่ว่านี้ ไม่ต้องต่อสายแลนก็ได้ใช่ไหมครับ คือที่ม. เค้ามีสัญญาณไวเลส(ไม่มีที่เสียบสายแลน) ผมอยากดึงมา แล้วส่งต่อไปให้โน๊คบุคในห้อง มีกัน สาม เครื่องครับ ถ้ายูเอสบี ในเพียงเครื่องเดียว

yod

[/quote]
ตัวที่ว่านี้ ไม่ต้องต่อสายแลนก็ได้ใช่ไหมครับ คือที่ม. เค้ามีสัญญาณไวเลส(ไม่มีที่เสียบสายแลน) ผมอยากดึงมา แล้วส่งต่อไปให้โน๊คบุคในห้อง มีกัน สาม เครื่องครับ ถ้ายูเอสบี ในเพียงเครื่องเดียว

[/quote]

ได้ครับ แต่ต้องลองตรวจสอบสัญญาณที่จะนำ ecb3500 ไปติดตั้ง ว่ารับสัญญาณไดซักขีดหรือเปล่า ถ้าพอรับได้บ้างก็ set เป็น repeater ไปวางได้เลยครับ แต่ถ้าไม่ได้เลย แสดงว่าตัวต้นทางมันส่งมาไม่ถึงจริงๆ แบบนี้จะไม่สามารถ repeat สัญญาณได้ครับ

vv
มีสัญาณอยูครับ แต่มีอ่อนมากๆๆ
ตัวนี้สัญาณจะแรงขึ้นไหมครับ
ขอบคุณครับ

สอบถามพี่ ยอด ผู้รอบรู้ได้เลยครับ 8)

vv
แสดงว่าตัวนี้ไม่ได้เพิ่มสัญญษรเหมือน ไวเลส ยูเอสบี ใช่ไหมครับ