Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์และจัดงบประมาณด้วยครับ
    เริ่มโดย jobsmile
    Read 4,965 times

สวัสดีครับ ความต้องการตอนนี้คือ
ต้องการรับสัญญาณ จาก True wifi (มี account เดียว) เพื่อนำมาแชร์
internet ใช้ในบ้าน มี ผู้ใช้อยู่ 3 คนครับ(ต้องป้องกันการใช้งานจากบุคคลภายนอก นอกเหนือจาก 3 ผู้ใช้ในบ้านได้ด้วยน่ะครับ)
ปัญหาคือ ณ. จุดที่ใช้งาน(ภายในบ้าน) ค้นหาสัญญาณจาก hotspot ของ True ไม่ได้เลย(ใช้ notebook และ Iphone)
แต่แค่เพียงออกจากบ้าน ไปยืนหน้าบ้าน(นอกรั้วบ้าน) จะพบสัญญาณของทรู 1 ขีด และถ้าข้ามถนนไปฝั่งตรงข้าม(ถนน 4 แลน)
สามารถรับสัญญาณได้ถึง 3 ขีดเลย
ตอนนี้สนใจ Engenius Engenius EOC-1650 ไม่ทราบว่าเป็นการใช้งานที่ตรงกับความต้องการหรือไม่ครับ
และนอกจาก Engenius EOC-1650 แล้วผมต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรอีกหรือไม่(เช่น wifi router,access)
และขอทราบงบประมาณด้วยครับ
ขอบคุณครับ
เพิ่มเติม และหากผมใช้ Engenius ECB3500 นี่ จะสามารถจบได้ภายในตัวเดียวหรือไม่ครับ

เพิ่มเติม และหากผมใช้ Engenius ECB3500 นี่ จะสามารถจบได้ภายในตัวเดียวหรือไม่ครับ