Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนช่วยแนะนำเสปคสินค้าและงบประมาณทีครับ
    เริ่มโดย มาร์ช
    Read 6,493 times
มาร์ช

คือลูกค้าต้องการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตไปยังไงบ้านอีกหลังซึ่งห่างกันประมาณ 3 Km.
แต่มีปัญหาคือจุด B มีตึกบังด้านหน้าซึ่งสูงกว่าเราประมาณ 4 - 5 เมตร หรือ 1 ชั้น
ไม่ทราบว่าพอจะมีอุปกรณ์ตัวไหนยิงทะลุได้โดยไม่ต้องตั้งเสามั้ยครับ
และควรใช้อุปกรณ์ตัวไหน และ ถ้าสั่งกำทางร้านพอจะมีราคาดีลเลอร์ให้มั้ยครับ

ถ้าสะดวกเมลล์มาก็ได้นะครับ it_select@hotmail.com เชียงราย ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มาร์ช
อีกเรื่องหนึ่งคือ อุปกรณ์ที่ต้องใช้ในการติดตั้งปกติต้องเตรียมอะไรบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

yod

สวัสดีครับ

ถ้ามีสิ่งกีดขวางพวกตึก ทางร้านไม่ชัวร์ครับ พอจะตั้งเสาสูงได้มั้ยครับ ถ้าพ้นสิ่งกีดขวาง ระยะแค่ 3 km ใช้เป็นรุ่น Ubiquiti Nano Station M5 ได้สบายๆครับ