Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ช่วยแนะนำอุปกรณ์หน้อยครับ จะเอาไปทำ wifi hotspot หอพัก
    เริ่มโดย phoenix298
    Read 7,350 times

คือที่ดูไว้จะใช้ mikrotik  RB450G แล้วก็ใช้ AP Air Live WL-5460AP v2
อยากถามว่าต้องใช้อุปกรณ์อื่นเพิ่มไหมครับ ถ้าต้องเพิ่มขอรุ่นที่แนะนำด้วยครับ AP คิดว่าใช้ 4 ตัวน่าจะพอ
อาคารเป็นตึก 2 ตึก ตรงกลางเป็นทางเดิน เป็นตึก 2 ชั้นครับ

ขอบคุณครับ

yod

สายแลนเดินข้ามอาคารใช้สายนอกอาคารดีมั้ยครับ แล้ว switch ช่วยแนะนำหน่อยครับใช่รุ่นไหนดี