Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ขอสอบถามหน่อยครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 4,219 times

คือผมอยากทราบว่า ในการเป็บ log นั้น เราสามารถดูได้ไหมครับว่า user เข้าเวปอะไรกันบ้างนะครับ ที่ผมดูผมเห็นแค่ว่า มีใครล็อคอินช่วงไหนบ้างเองนะครับ แต่อยากทราบคือ  user เข้า เวปอะไรกันบ้างนะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ

yod

สวัสดีครับ

ในตัว Mikrotik ต้องเก็บ log ในลักษณะ proxy ครับ โดยจะส่งผ่านทาง syslog แต่จะไม่มีการ summary log ให้อ่านง่ายๆ ครับ