Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• รบกวนหน่อยครับ mikrotik โดนแฮ๊ก
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,928 times

รบกวนคุณยอด หน่อยครับ คือ หลังจากที่มเคยโพสว่ามีคนต้องการจะเจาะระบบ เข้ามาผ่านทาง telnet หลังจากคำแนะนำ ผมปิด telnet ครับ ดีใจไปได้สักพัก ตอนนี้มาใหม่อีกแล้วครับ เขาจะเข้าระบบผมด้วย ftp  ครับ ที่นี้ทำไงดีละครับ ผมต้องปิด ftp ด้วยไหมครับ และอยากทราบว่าเขาเอา ไอพีเรามาจากไหนครับ

ปิดเลยครับ ssh ด้วย ปกติก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ใช้ winbox ง่ายกว่า