Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,676
กระทู้ทั้งหมด
9,931
หัวข้อทั้งหมด
4,628

• ขอคำแนะนำคับ
    เริ่มโดย baroned
    Read 5,908 times

:D :D สวัสดีครับ กระผม news memberคับ มีเรื่องอยากขอคำแนะนำคับ
เรื่องมีอยู่ว่า (อ่าฟังนะ)...............
เริ่มจากแผนที่ตามรูปรูปคับ

ผมมีเน็ต 3BB อยากจะส่งสัญญาณ เน็ตไปนะจุดหมายปลายทาง ซึ่ง 3BB ยังไม่สามารถไปถึง ทีพูดถึงนี่คือ ระหว่างออฟฟิต กับที่บ้านคับ จะต้องใช้อุปกรณ์ตัวใดบ้างคับ และอีกนีสนึงคือ จุดทั้ง 2 นี้ จะสามารถ กระจายสัญญาณเน็ตได้ ประมาณ 1-2 Km คับ ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ ;D ;D ;D

yod

ระยะ 6Km ในที่โล่งเป็น AirGrid M5 ก็พอครับ จากนั้นที่ปลายทางใช้เป็นอุปกรณ์ Access Point mี่ย่าน 2.4GHz กระจายต่อครับ

ถ้าต้องการกระจาย Wireless ให้ครอบคลุม 1-2Km อ่านตรงบทความที่ผมเขียนก่อนครับ https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1005.0

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ถามอีก  ;D ;D Access Point mี่ย่าน 2.4GHz กระจายต่อ น่าจะกระจาได้ กี่เมตรคับ
แล้วตัว acces point นี่ติดได้ทั้งต้นทางปลายทางรึป่าวครับ  ;D :D